Skip to main content

TANGAZO LA AJIRA 289 ZA WATUMISHI KADA ZA AFYA KUTOKA WIZARA YA AFYA


Wizara ya Afya kupitia Kibali cha Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora chenye Kumb. Na. FA.97/128/01/” B”/75 cha tarehe 04 Mei, 2023 na Kumb. Na FA.97/128/01”B”/78 cha tarehe 09 Agosti, 2023; Inatangaza nafasi za kazi 289 za Kada za Afya.

Muda wa kutuma maombi haya ni ndani ya wiki mbili tangu tarehe ya kutoka kwa Tangazo hili.

Maombi yote yawasilishwe kupitia mfumo wa ajira wa Wizara unaopatika kupitia tovuti ajira.moh.go.tz.

Waombaji wote mnakumbushwa kuwa makini mnapowasilisha maombi kuhakikisha umejaza vizuri vipengele vyote vinavyotakiwa kwenye mfumo ikiwa ni pamoja na kuambatisha nyaraka zote zinazohitajika.

Unaweza kutazama tangazo hilo kwa kubofya HAPA ama kwa kulidownload moja kwa moja kwa kubofya HAPA ama kwa kusoma hapa chini nafasi zilizotangazwa:

1. Daktari wa Meno Daraja la II – TGHS E (NAFASI 3)
SIFA ZA MWOMBAJI
Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne/Sita/Stashahada, wenye
Shahada ya Udaktari/Udaktari wa Meno kutoka Vyuo Vikuu/Vyuo
vinavyotambuliwa na Serikali waliomaliza mafunzo ya kazi“Internship” ya muda
usiopungua miezi kumi na miwili na kupata usajili kutoka Baraza la Madaktari
Tanganyika (Medical Council of Tanganyika).

Kazi na majukumu:
i. Kufanya kazi zote za matibabu hospitalini zinazohusiana na magonjwa ya
kinywa na meno.
ii. Kushiriki katika kutengeneza na kusimamia utekelezaji wa Sera ya Serikali
juu ya afya ya kinywa na meno.
iii. Kusimamia utekelezaji wa mipango ya kitaifa inayohusu afya ya kinywa na
meno.
iv. Kutayarisha elimu ya kujiendeleza ya watumishi wa afya ya kinywa na
meno.
v. Kuchunguza, kufuatilia na kuzuia milipuko ya magonjwa .
vi. Kubuni na kutayarisha mikakati ya kuinua ubora wa huduma ya fani yake.
vii. Kuandaa upatikanaji wa vifaa na mahitaji mengine ya tiba ya meno katika
ngazi ya taifa.
viii. Kushauri wizara kuhusu uendeshaji wa shughuli za afya ya kinywa na
meno nchini.
ix. Kubuni, kusimamia na kuendesha utafiti katika maeneo mbalimbali ya afya.
x. Kufundisha wanafunzi katika vyuo vya afya vilivyo katika eneo lake la kazi.


2 Afisa Mteknolojia Daraja la II TGHS E – (NAFASI 7)

Afisa Mteknolojia - Daraja la II - Viungo Bandia – (Nafasi 5)
Afisa Mteknolojia - Daraja la II - Radiografia – (Nafasi 2)
SIFA ZA MWOMBAJI
Kuajiriwa wenye Shahada ya Sayansi kutoka chuo kinachotambuliwa na
Serikali na kusajiliwa na Mabaraza ya Taaluma husika.

Kazi na majukumu:
Afisa Mteknolojia Daraja la II - Viungo Bandia
i. Kusimamia kliniki ya wanaohitaji viungo bandia
ii. Kukagua mlemavu ili kuelewa matatizo yatakayohitaji viungo bandia
iii. Kupanga taratibu za uundaji sahihi wa viungo bandia.
iv. Kuchukua vipimo vinavyohusika na utengenezaji viungo bandia.
v. Kutengeneza Viungo bandia kutokana na ulemavu uliothibitika
vi. Kumvalisha mlemavu viungo bandia na kufanya marekebisho ya
lazima inapobidi
vii. Kuwafundisha walio chini yake.
viii. Kufundisha wanafunzi katika vyuo vya viungo bandia
ix. Kutoa ushauri nasaha kwa wanohitaji viungo bandia
x. Kusimamia shughuli zote zinazohusu ubunifu, utengenezaji, uangalizi
na utunzaji wa malighafi ya vitimwendo.
xi. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi
zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake

Kazi na majukumu:
Afisa Mteknolijia - Daraja la II - Radiografia
i. Kufanya vipimo vya aina mbalimbali vya radiolojia.
ii. Kutunza mitambo na vifaa vya Radiolojia katika eneo lake
 la kazi. 
iii. Kuhakikisha ubora wa picha za X-Ray.
iv. iv. Kutunza picha za wagonjwa hadi majibu yanapowafikia madaktari
waliowatuma wagonjwa
v. Kusimamia watumishi walio chini yake
vi. Kuandaa vifaa vya tiba/uchunguzi na kusimamia utakasaji vifaa
vii. katika eneo lake la kazi (sterilization)
viii. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi
ix. zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake


3 Mteknolojia Daraja la II – TGHS B (NAFASI 28)
i. Mteknolojia Daraja II –Viungo Bandia (Nafasi 11)
ii. Mteknolojia Daraja II – Macho (Nafasi 15)
iii. Mteknolojia Daraja II – Radiolojia (Nafasi 2)
SIFA ZA MWOMBAJI
Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha nne/sita wenye Stashahada katika fani ya
Uteknolojia Viungo Bandia ya muda wa miaka mitatu kutoka Chuo
kinachotambuliwa na Serikali na ambao wamesajiliwa na Baraza la Kitaaluma.

Kazi na majukumu:
Mteknolojia Daraja II –Viungo Bandia
i. Kutoa ushauri katika kliniki ya viungo bandia
ii. Kutunza takwimu za walemavu
iii. Kubuni vifaa vitakavyotumika kwa mlemavu (Prosthesis/Orthosis).
iv. Kufanya marekebisho/matengenezo ya vifaa vya walemavu
(Prosthesis/Orthosis)
v. Kukagua mlemavu ili kuelewa aina ya kiungo bandia kinachohitajika.
vi. Kupanga taratibu za uundaji sahihi wa viungo bandia.
vii. Kuchukuwa vipimo (cast) vinavyohusika na utengeneji viungo bandia
viii. Kutengeneza Viungo bandia kutokana na ulemavu uliyothibitika
(Prosthesis/Orthosis)
ix. Kumvalisha mlemavu viungo bandia na kufanya marekebisho ya
lazima inapobidi (Prosthesis/Orthosis)
x. Kumfundisha mlemavu matumizi na usafi wa viungo bandia
(osthesis/Orthosis)
xi. Kupanga kazi na kuwafundisha walio chini yake.
xii. Kutoa ushauri kuhusu matumizi bora ya viatu.
xiii. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake

4. Mteknolojia Daraja II – Macho
i. Kufanya uchunguzi wa upeo wa kuona na kutibu
ii. Kurufaa wagonjwa kwenye ngazi za juu, zinazohitaji utaalamu zaidi
iii. Kutoa ushauri nasaha
iv. Kutunza na kurekebisha uharibifu wa vifaa vya macho
v. Kutengeneza miwani na kurekebisha miwani aina zote
vi. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi
zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake.
 
Mteknolojia Daraja II – Radiolojia
(i) Kuwapima wagonjwa wanaolekezwa kwenye eneo lake la kazi
(ii) Kutunza mitambo na vifaa vya Radiolojia katika eneo lake la
kazi
(iii) Kukagua picha za X-Ray zilizopimwa kwa ubora na
kutosheleza (diagnostic quality)
(iv) Kutunza picha za wagonjwa hadi majibu yanapowafikia
madaktari waliowatuma wagonjwa
(v) Kusimamia watumishi walio chini yake
(vi) Kutoa Ushauri kuhusu masuala ya na kazi za Radiolojia na
Mionzi katika eneo lake la kazi.
(vii) Kuandaa vifaa vya tiba/uchunguzi na kusimamia utakasaji vifaa
katika eneo lake la kazi (sterilization)
(viii) Kutoa mafunzo ya awali kwa watumishi wanaopangiwa kazi
katika eneo lake la kazi.
(ix) Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi
zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake


4 Afisa Lishe Daraja – TGS D (NAFASI 10)
SIFA ZA MWOMBAJI
Kuajiriwa wenye Shahada ya kwanza ya lishe, Sayansi Kimu na Lishe, au
Sayansi ya Chakula na teknolojia ya Chakula (BSc - Nutrition, Home
Economics and Nutrition, Food Science and Technology, Food Science) au
Stashahada ya Juu ya Lishe (Higher Diploma in Nutrition) kutoka Chuo cha
elimu ya Juu kinachotambuliwa na Serikali.
Kazi na Majukumu
i. Kukusanya taarifa na takwimu za lishe kutoka kwa wadau na
makundi mbalimbali na kutoa ushauri kuhusu lishe bora katika 5
ngazi ya wilaya
ii. Kuchambua takwimu za lishe na kuandaa taarifa ya watoto na
makundi mengine yenye lishe duni.
iii. Kushiriki katika kuandaa mipango na bajeti ya lishe katika ngazi
ya wilaya
iv. Kutoa taarifa za mara kwa mara za hali ya lishe katika ngazi ya
wilaya
(i) Kusimamia kazi za lishe katika wilaya.
v. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi
zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake


5 Msaidizi wa Afya – TGHOS A (NAFASI 174)
SIFA ZA MWOMBAJI
Kuajiriwa wahitimu wa Kidato cha Nne waliofuzu mafunzo ya mwaka mmoja
katika fani ya Afya, Afya Ngazi ya Jamii (NTA level 4) au mafunzo yoyote
yanayofanana na hayo kutoka Vyuo vya Afya vinavyotambuliwa na Serikali.
Kazi na Majukumu
i. Kufanya usafi wa vifaa vya kazi, maeneo ya kutolea huduma za afya
pamoja na mazingira yanayozunguka kituo.
ii. Kusaidia mgonjwa asiyejiweza kwa mfano, kumlisha, kwenda haja, usafi
wa mwili, nk.
iii. Kukusanya nguo chafu na kuzipeleka kufuliwa (Laundry).
iv. Kupeleka sampuli za mgonjwa kwa ajili ya vipimo vya maabara na
kufuatilia majibu.
v. Kuwasafirisha wagonjwa kati ya ldara moja na nyingine ndani ya kituo cha
kutolea huduma za afya.
vi. Kutunza vifaa vya usafi.
vii. Kupokea, kupeleka chumba cha kuhifadhi, kuosha na kutunza maiti.
viii. Kufanya shughuli nyingine atakazopangiwa na kiongozi wake wa kazi.
ix. Kuelimisha jamii juu ya umuhimu wa usafi wa mazingira na mwili ili
kujikinga na milipuko ya magonjwa.
x. Kufanya shughuli nyingine atakazopangiwa na kiongozi wake wa kazi.


6 Muuguzi II – TGHS A (NAFASI 20)
SIFA ZA MWOMBAJI
Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne au Sita wenye cheti cha
Uuguzi cha miaka miwili kutoka katika Chuo kinachotambuliwa na Serikali na
kuandikishwa (Enrolled) na Baraza la Wauguzi na Wakunga Tanzania.

Kazi na Majukumu
i. Kufanya kazi za kiuguzi za kuhudumia wateja katika jamii, hospitali na
sehemu zote zinapotolewa huduma za afya.
ii. Kusimamia na kuratibu kazi zote za wahudumu wa afya katika sehemu
yake ya kazi.
iii. Kukusanya takwimu na kutayarisha taarifa za utendaji wake wa
kazi.
iv. Kutoa huduma kwa wagonjwa majumbani.
v. Kutoa ushauri nasaha.
vi. Kutoa huduma za kinga na uzazi wa mpango.
vii. Kutoa huduma za uzazi na afya ya mtoto.
viii. Kuelimisha wagonjwa na jamii kuhusu matatizo yao ya kiafya.
ix. Kufuatilia utunzaji wa vitendea kazi katika maeneo yake ya kazi.
x. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi
zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake.


7 Afisa Fiziotherapia Daraja la II -TGHS C (NAFASI 9)
SIFA ZA MWOMBAJI
Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne/Sita/Stashahada, wenye
Shahada ya Fiziotherapia (BSc in Physiotherapy) kutoka Vyuo Vikuu
vinavyotambuliwa na Serikali waliomaliza “Internship” na kupata usajili
(Full Registration) kutoka Baraza la Madaktari Tanganyika (Medical
Council of Tanganyika).

Kazi na Majukumu
i. Kufanya kazi zote za Mfiziotherapia hospitalini zinazohusiana na
magonjwa mbalimbali yakiwemo magonjwa ya watoto, wazee, na wote
waliolazwa.
ii. Kuchunguza mgonjwa, kupanga matibabu kulingana na tatizo la
mgonjwa na kufuatilia hali ya mgonjwa husika.
iii. Kutoa ushauri wa tiba na rufaa ya mgonjwa kwa kada nyingine za afya
kulingana na tatizo la mgonjwa.
iv. Kutoa na kusimamia elimu ya Fiziotherapia, Utengamao na tiba na
kuboresha afya ya mwili na viungo katika Wilaya na Mikoa au eneo lake la
kazi.
v. Kutoa ushauri nasaha wa utengamao kwa wagonjwa katika jamii (CBR).
vi. Kutunza takwimu za wagonjwa wa Fiziotherapia na watu wenye ulemavu
na kuzitumia kama inavyoelekezwa katika misingi ya MTUHA.
vii. Kutathimini huduma za Fiziotherapia na Utengamao katika eneo lake la
kazi.
viii. Kusimamia na kuelekeza watumishi walio chini yake.
ix. Kuandaa mipango na makisio ya bajeti ya huduma za Fiziotherapia katika
eneo lake la kazi.


8 Tabibu Meno Daraja la II – TGHS B (NAFASI 2)
7
SIFA ZA MWOMBAJI
Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne au Sita wenye Stashahada
ya Tabibu Meno ya muda wa miaka mitatu kutoka Chuo kinachotambuliwa
na Serikali.

Kazi na Majukumu
i. Kutambua na kutibu magonjwa ya kawaida.
ii. Kusimamia utendaji wa watumishi walio chini yake na kufanya upasuaji
mdogo.
iii. Kushiriki katika kupanga na kutekeleza Huduma za Afya Msingi.
iv. Kushauri na kuhamasisha wananchi kuchangia huduma za Afya za Mfuko
wa Afya ya Jamii.
v. Kuweka kumbukumbu za vifaa na zana za kutolea huduma.
vi. Kuweka kumbukumbu, kuandaa na kutoa taarifa za utekelezaji.
vii. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi.


9 Tabibu Daraja la II – TGHS B (Nafasi 23)
SIFA ZA MWOMBAJI
Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne au Sita wenye Stashahada
ya Utabibu ya muda wa miaka mitatu kutoka Chuo kinachotambuliwa na
Serikali na ambao wamesajiliwa na Baraza la Kitaaluma.

Kazi na Majukumu
viii. Kutambua na kutibu magonjwa ya kawaida.
ix. Kusimamia utendaji wa watumishi walio chini yake na kufanya upasuaji
mdogo.
x. Kushiriki katika kupanga na kutekeleza Huduma za Afya Msingi.
xi. Kushauri na kuhamasisha wananchi kuchangia huduma za Afya za Mfuko
wa Afya ya Jamii.
xii. Kuweka kumbukumbu za vifaa na zana za kutolea huduma.
xiii. Kuweka kumbukumbu, kuandaa na kutoa taarifa za utekelezaji.
xiv. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi.


10 Katibu wa Afya Daraja la II – TGHS C (NAFASI 2)
SIFA ZA MWOMBAJI
Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne au Sita wenye Shahada ya
Uongozi wa Huduma za Afya (Health Services Administration) kutoka Chuo
Kikuu kinachotambuliwa na Serikali.
Kazi na Majukumu
i. Kutoa ushauri wa kiutawala na uendeshaji katika masuala ya kila siku
kuhusu utekelezaji wa shughuli za afya kwa viongozi na wadau mbalimbali.
ii. Kusimamia rasilimali na nyenzo za kuendeshea huduma za afya.
iii. Kuratibu utayarishaji wa mipango ya afya katika sehemu yake ya kazi.
iv. Kuratibu maandalizi ya makisio ya fedha ya shughuli zinazohusiana na
afya.
v. Kutayarisha taarifa za shughuli za uendeshaji na utekelezaji wa mwezi,
robo mwaka na mwaka mzima.
vi. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi.


11 Daktari Msaidizi Daraja la II – TGHS C (NAFASI 4)
SIFA ZA MWOMBAJI
Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne au Sita wenye Stashahada
ya juu ya Tiba kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali walio na leseni ya
kufanya kazi kutoka Baraza la Madaktari Tanganyika pamoja na uzoefu wa
kazi kwa muda usiopungua miaka mitatu.

Kazi na Majukumu
i. Kutambua matatizo ya wagonjwa na kutoa huduma za tiba, kinga na
huduma kwa kina mama na watoto.
ii. Kufanya upasuaji wa dharura na wa kawaida.
iii. Kupanga, kutekeleza na kutathmini huduma za afya sehemu za kazi.
iv. Kupanga utekelezaji wa mipango ya kukabili majanga na dharura
mbalimbali.
v. Kufanya utafiti katika maeneo mbalimbali ya afya ili kuboresha utoaji wa
huduma.
vi. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi.


12 Mteknolojia Msaidizi Daraja la II - Maabara – TGHS A (NAFASI 7)
SIFA ZA MWOMBAJI
Kuajiriwa waliohitimu na kufaulu Kidato cha Nne au Sita wenye cheti katika
fani ya Maabara kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali na ambao
wamesajiliwa na Baraza la kitaaluma.

Kazi na Majukumu
i. Kuandaa vitendanishi (reagents) vya kufanyia vipimo vya maabara.
ii. Kufanya kazi za awali sampuli zinazotolewa maabara.
iii. Kukusanya damu kutoka kwa wagonjwa na watu wanaojitolea.
iv. Kurekodi matokeo ya vipimo kwenye regista.
v. Kutayarisha vifaa vya kazi.
vi. Kuhifadhi kwa mujibu wa taratibu sampuli zote zinazohitaji kuhifadhiwa
baada ya uchunguzi.
vii. Kufanya kazi nyinge atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi.


A. Maelekezo ya Kuzingatiwa kwa waombaji
i. Waombaji watakaochaguliwa watapangiwa kazi kwenye maeneo yenye
upungufu mkubwa wa wataalam wa Kada za Afya, na hakutakuwa na
kubadilisha kituo pindi watakapopata nafasi hiyo. Maeneo hayo ni kama
ifuatavyo; Hospitali za Rufaa za Mikoa; (1) Kigoma; (2) Katavi; (3) Sumbawanga;
(4) Songwe; (5) Njombe; (6) Ruvuma; (7) Mtwara; (8) Lindi; (9) Simiyu; (10)
Geita; (11) Shinyanga; (12) Tabora; (13) Singida; (14) Manyara; na (15) Mara;
Hospitali za Kanda, Chato na Mtwara, Hospitali ya Magonjwa Ambukizi
Kibong’oto pamoja na Vyuo vya Afya. Hivyo, waombaji wawe tayari kupangiwa
katika maeneo yaliyoainishwa hapo juu.
ii. Waombaji ambao hawatakuwa tayari kwenda kwenye maeneo tajwa hapo juu
inashauriwa kutotuma maombi.
iii. Waliopo masomoni hawaruhusiwi kuomba nafasi hizi za ajira.
iv. Mwombaji atapaswa kuchagua maeneo matatu ambayo angependa kupangiwa
kazi endapo atachaguliwa.
v. Mwombaji mwenye nia ya kwenda kufundisha katika Vyuo vya Afya aainishe
wakati wa kutuma maombi kwenye mfumo pamoja na barua ya maombi.
vi. Nakala za vyeti vyote vithibitishwe na Mahakama au Wakili.

B. Sifa za ujumla kwa Mwombaji:
i. Awe raia wa Tanzania.
ii. Awe na umri usiopungua miaka 18 na usiozidi miaka 45.
iii. Asiwe Mwajiriwa wa Serikali au Mwajiriwa wa Hospitali za Mashirika ya Dini
ambaye mshahara wake unalipwa na Serikali.
iv. Mwombaji aliyewahi kuajiriwa Serikalini na kupata cheki namba, atatakiwa
kuzingatia Utaratibu wa kuomba Kibali cha kurejea katika Utumishi wa Umma na
kuendelea kutumia Cheki Namba baada ya kuacha kazi kama ilivyobainishwa
kwenye Waraka Na. CCB.228/271/01 wa tarehe 7 Agosti, 2012.
v. Mwombaji awe na sifa na weledi kwa Mujibu wa Waraka wa Maendeleo ya
Utumishi Namba. 1 wa mwaka 2009 kuhusu kada zilizo chini ya Wizara ya Afya
kama zilivyoainishwa hapo juu.

C. Maombi yote yaambatishwe na;-
i. Nakala ya cheti cha kuzaliwa.
ii. Nakala ya cheti cha Kidato cha Nne au/na cha Sita au Stashahada kulingana na
Kada ya Mwombaji. Kwa aliyesoma nje ya nchi au mitaala ya nje waambatishe
cheti cha Ithibati kutoka Baraza la Mitihani Tanzania (NECTA).
iii. Nakala ya Vyeti vya Taaluma (Cheti na Transcripts). Aidha, waliosoma vyuo vya
nje ya Nchi, waambatishe cheti cha Ithibati kutoka TCU.
iv. Wasifu (C.V).
v. Nakala ya cheti cha Usajili na Leseni hai ya taaluma husika (Full Registration &
Valid Licence).
vi. Nakala ya cheti cha Mafunzo kwa Vitendo (Internship)
vii. Picha ndogo (passport size) moja na iwekwe kwenye mfumo.
viii. Nakala ya kitambulisho cha uraia (NIDA)/Namba ya Utambulisho ya NIDA.
ix. Iwapo majina yako yanatofautiana katika vyeti vyako pamoja na cheti cha
kuzaliwa na NIDA hakikisha unawasilisha kiapo cha majina (Deed Pool) kutoka
kwa Msajili wa Viapo na kusajiliwa na Msajili wa Hati, Wizara ya Ardhi na
Maendeleo ya Makazi.

D. Namna ya kuwasilisha maombi:
Muda wa kutuma maombi haya ni ndani ya wiki mbili tangu tarehe ya kutoka kwa
Tangazo hili. Maombi yote yawasilishwe kupitia mfumo wa ajira wa Wizara unaopatika
kupitia tovuti ajira.moh.go.tz.

Waombaji wote mnakumbushwa kuwa makini mnapowasilisha maombi kuhakikisha umejaza vizuri vipengele vyote vinavyotakiwa kwenye mfumo ikiwa ni pamoja na kuambatisha nyaraka zote zinazohitajika.

Imetolewa na:
KATIBU MKUU
WIZARA YA AFYA
S.L.P 743, DODOMA
20/10/2023

Comments

Popular posts from this blog

CHEKI PICHA HIZI ALIZOWEKA NICKI MINAJ INSTAGRAM

Nicki Minaja haishiwi vituko vya kupost picha mtandaoni akiwa uchi kabsa ama nusu uchi. Tazama hiyo picha hapo juu inayoonesha matako yake yakiwa wazi. Picha nyingine hii hapa japo amevaa nguo lakini mmmh!! Kwa wanaume so conducive kabisaaa. Cheki jinsi tako lilivyobinuliwa hapa hivi eti njiani anakopita kwa mavazi haya hawapi wanaume shida!!! Haya yote yanakuja wakati Nicki anajiandaa kuachia Album yake mpya ya Pink Friday Print. Album hiyo inapatikana kwenye iTune pia. Picha hizo ziko katika akaunti yake ya Instagram @nickiminaj.  WASILIANA NAMI:  Facebook: VENANCE BLOG  Twitter: @Venancetz  Instagram: venancegilbert  Asante kwa kutembelea VENANCE BLOG © 2014

WAFAHAMU WAIGIZAJI 10 WA KIKE WA KOREA AMBAO NI WAREMBO KWA MWAKA 2017

Jana nilikuletea orodha ya waigizaji 10 wa kiume wenye mvuto nchini Korea Kusini, leo tuangalie upande wa pili kwa akina dada ambao ni warembo zaidi. #10. Han Ye Seul   Han Ye Seul alizaliwa chini Marekani japokuwa ana asili ya Korea. Anaigiza series na filamu za kawaida. Alionekana katika Nonstop 4 na pia ameigiza katika muvi kama vile Couple or Truble, Birth of a Beauty, Miss Gold Digger na Penny Pincher. Baada ya kupata umaarufu nchini Korea aliamua kufuta uraia wake wa Marekani na kuamua kuwa raia wa Korea Kusini. #9. Song Hye Kyo Song Hye Kyo alipata umaarufu katika tasnia ya muvi nchini Korea katika muvi kama vile Autumn in My Heart, All In, Full House, The World They Live In na nyinginezo. Ni mwenye furaha na amekuwa akiigiza muvi zake vizuri sana. #8. Lee Da Hae Lee Da Hae ni muigizaji maarufu nchini Korea Kusini. Ameigiza katika My Girl, Green Rose, The Slave Hunter, Miss Ripley na Hotel King. Ameigiza pia katika muvi za Kichina kama vile Actually Lob...

MICHAEL JACKSON-HUMAN NATURE SONG LYRICS

Looking out Across the nighttime The city winks a sleepless eye Hear her voice Shake my window Sweet seducing sighs Get me out Into the nighttime Four walls won't hold me tonight If this town Is just an apple Then let me take a bite If they say Why (why?), why (why?) Tell 'em that it's human nature Why (why?), why (why?) Does he do me that way? If they say Why (why?), why (why?) Tell 'em that it's human nature Why (why?), why (why?) Does he do me that way? Reaching out To touch a stranger Electric eyes are everywhere See that girl She knows I'm watching She likes the way I stare If they say Why (why?), why (why?) Tell 'em that it's human nature Why (why?), why (why?) Does he do me that way? If they say Why (why?), why (why?) Tell 'em that it's human nature Why (why?), why (why?) Does he do me that way? I like livin' this way I like lovin' this way Why? Ho why? (That way) Why? Ho why? Looking out Across the morning Where the city's hea...

MAJARIBIO KATI YA ChatGPT, BING CHAT NA GOOGLE BARD

Maendeleo ya teknolojia ya Akili Bandia (AI) yamebadilisha jinsi tunavyofanya kazi na mambo mengine mengi katika miezi ya hivi karibuni na hivyo kumpa karibu mtu yeyote uwezo wa kuandika msimbo (code), kuunda sanaa na hata kuwekeza. Kwa watumiaji wa kitaalamu na wale wenye mapenzi na teknolojia, programu zalishi za AI, kama vile ChatGPT, huangazia uwezo wa hali ya juu ili kuunda maudhui yenye ubora kutokana na maelezo rahisi anayotoa mtumiaji. Microsoft imeongeza GPT-4 katika Bing, OpenAI inaongeza uwezo mpya kwenye ChatGPT na Bard inaunganisha kwenye mfumo mzima wa Google yani kwamba chochote kinachoweza kupatikana kupitia Google utakipata kwenye Bard pia. Uwepo wa robotisogozi hizi 3 za hivi punde za AI kunaweza kumtatanisha mtumiaji ipi inamfaa zaidi. Kujua ipi kati ya robotisogozi tatu maarufu za AI ni bora kuandika msimbo, kutoa maandishi, au kusaidia kuunda wasifu ni changamoto, kwa hivyo nakueleza hapa tofauti kubwa zaidi ili uweze kuchagua inayolingana na mahitaji y...

ZIFAHAMU NCHI ZINAZOZUNGUMZA KISWAHILI BARANI AFRIKA

Lugha ya Kiswahili inazungumzwa katika nchi za Afrika Mashariki. Kiswahili hutumika nchini Tanzania, Kenya, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Msumbiji na Rwanda. Zaidi ya watu milioni 1 5 katika bara hili huitumia lugha hi i kama lugha ya kwanza na wazungumzaji wengine wakiitumia kama lugha ya pili au ya tatu. Ni lugha rasmi ya M uungano wa Afrika. Hii inafanya bara hili kuwa na idadi inayozidi milioni 100 ya wazungumzaji wa lugha hii. Kiswahili ni miongoni mwa lugha kumi zinazoongoza kwa kua na idadi kubwa ya wazungumzaji barani Afrika. TANZANIA Kiswahili nchini Tanzania ni lugha rasmi na lugha ya Taifa. Ni lugha ya utambulisho kwa Mtanzanianainatumika kama lugha ya kuimarisha uelewano, ushirikiano na umoja wa kitaifa. Katika kuiendeleza, juhudi za usanifishaji zimefanyika kwa kuwatumia wataalamu wa fasihi na isimu, wadau wengine na wachapishaji vitabu. Taasisi mbalimbali zimebuniwa kuhusu lugha hii kama vile BAKITA, BAKIZA, Taasisi ya Elimu, UWAVI...

BOSI WA CRYPTO NCHINI SINGAPORE ASHIKILIWA KWA KUJARIBU KUTOROKA BAADA YA KAMPUNI KUFIRISIKA

Picha kwa hisani ya The Verge  Su Zhu, mwanzilishi mwenza wa kampuni ya crypto iliyofilisika ya Three Arrows Capital (3AC) ya nchini Singapore, alikamatwa nchini nchini humo siku ya Ijumaa akijaribu kutoroka. Zhu aliwekwa kizuizini alipokuwa akijaribu kuondoka nchini humo kupitia Uwanja wa Ndege wa Changi wa Singapore, kama ilivyoripotiwa awali na Bloomberg. Teneo, kampuni ya kufilisi inayohusika na kufilisi mali za 3AC, inasema ilipokea amri ya kumzuia Zhu kushiriki kwa namna yoyote katika mali za kampuni baada ya kushindwa kutii amri ya mahakama iliyomlazimu kushirikiana na Teneo katika mchakato wa kufilisi. Amri hiyo ililielekeza jeshi la polisi la Singapore kumkamata Zhu na kumweka gerezani kwa miezi minne. Teneo inasema ilipata agizo sawa na hilo kwa mwanzilishi mwenza wa 3AC, Kyle Davies. Wakati akiwa gerezani, Teneo anasema wafilisi watashirikiana na Zhu kuhusu maswala yanayohusiana na 3AC, yakilenga urejeshaji wa mali ambayo ni mali ya 3AC au ambayo imepatikana ...

QUOTES BY NELSON MANDELA

1. There is no easy walk to freedom anywhere, and many of us will have to pass through the valley of the shadow of death again and again before we reach the mountaintop of our desires.  2. There can be no keener revelation of a society's soul than the way in which it treats its children.  3. There is no passion to be found playing small - in settling for a life that is less than the one you are ca pable of living.  4. If you want to make peace with your enemy, you have to work with your enemy. Then he becomes your partner.  5. For to be free is not merely to cast off one's chains, but to live in a way that respects and enhances the freedom of others.  6. If you talk to a man in a language he understands, that goes to his head. If you talk to him in his language, that goes to his heart.  7. It is better to lead from behind and to put others in front, especially when you celebrate victory when nice things occur. You take the front line when there is d...

FAHAMU MAMBO HAYA 20 KUHUSU TANZANIA

Leo nakufahamisha baadhi ya mambo ambayo huenda hukuyafahamu ama ulichukulia kawaida tu. Mambo hayo ni hapahapa Tanzania.  Tanzania ina eneo la kilomita za mraba 945,087. Ina jumla mikoa 31 kote bara na visiwani. Mpaka kufikia mwaka 2017 idadi ya watu nchini ilikadiriwa kuwa milioni 52.554 kwa mujibu wa Tume ya Taifa ya takwimu. Twende sasa tuanze kuhesabu moja baada ya jingine #1 . Wimbo wa taifa "Mungu Ibariki Tanzania"  ni wimbo unaofanana na nyimbo za mataifa ya Afrika Kusini na Zambia. Wimbo huu ulitungwa na Enock Sontonga kwa lugha ya Xhosa "Nkosi Sikelel iAfrika" . Wimbo huu pia uliwahi kutumiwa na nchi za Zimbabwe na Namibia. Enock Sontonga mtunzi wa wimbo Mungu Ibariki Afrika #2. Ni Tanzania pakee ambako kunapatikana Simba wenye uwezo wa kupanda juu ya miti. Simba hawa wanapatikana katika hifadhi ya taifa ya Ziwa Manyara. Simba wenye uwezo wa kupanda miti hifadhi ya Ziwa Manyara. #3. Tanzania ni nchi ambako fuvu la mtu wa kale z...

KATY PERRY AMESEMA ATAFANYA COLLABO NA TAYLOR SWIFT KAMA ATAOMBA MSAMAHA

Katy Perry na Taylor Swift wakiwa Berley Hilton Hotel Januari 30, 2010 Katy Perry na Taylor Swift kufanya  collabo?  Collabo hiyo inaweza kutokea lakini kwa sharti moja tu kutoka kwa Katy Perry, kama Taylor Swift atakubali kumuomba msamaha. Hili linakuja baada ya shabiki mmoja wa Katy Perry kuuliza katika mtandao wa Twitter kama Katy Perry anaweza kufanya collabo na Swift, Perry akajibu kwa kifupi "hakika, kama ataomba msamaha" Mgogoro kati ya mastaa hawa wawili wa Pop ulianza mwaka 2014 kufuatia Swift kumteta Katy katika Mtandao wa The Rolling Stone kuwa wimbo wake "Bad blood" ulikuwa unamhusu Swift. "Alifanya kitu kibaya sana" alisema Swift. "Ilikuwa kama hivyo. Tumekuwa maadui. Na sababu haikuwa mwanaume. Ni kazi tu. Alijaribu hata kuvuruga tamasha langu. Alijaribu hata kuwapa hela vijana waje kunitoa jukwaani" JE, KATY PERRY AMETHIBITISHA KUWA WIMBO WA 'BAD BLOOD' UNAMHUSU SWIFT? Mtandao wa The Internet ulisema kwamba ...

QUOTES OF THE DAY JUNE 10, 2014

1. I think that anybody that smiles automatically looks better. - Diane Lane  2. A smile is the universal welcome. - Max Eastman 3. Remember even though the outside world might be raining, if you keep on smiling the sun will soon show its face and smile back at you. - Anna Lee 4. After every storm the sun will smile; for every problem there is a solution, and the soul's indefeasible duty is to be of good cheer. - William R. Alger 5. A smile is happiness you'll find right under your nose. - Tom Wilson 6. The real man smiles in trouble, gathers strength from distress, and grows brave by reflection. - Thomas Paine 7. Let my soul smile through my heart and my heart smile through my eyes, that I may scatter rich smiles in sad hearts. - Paramahansa Yogananda 8. A smile is the light in your window that tells others that there is a caring, sharing person inside. - Denis Waitley 9. A smile is a curve that sets everything straight. - Phyllis Dille...